Life Style ปี 2017
![](/images/articles/2017-02-08_00382_01.jpg)
นั่งรถไฟไปตีกอล์ฟ ทริปตีกอล์ฟในตำนาน ...
นั่งรถไฟไปตีกอล์ฟ ผมมีโอกาสได้ร่วมเดินทางไปกับ TAT FAMILY GOLF TOUR สองทริปแล้ว ทริปแรกไปเล่นกอล์ฟที่ขอนแก่นแบบฉายเดี่ยว กลับมาบ้านแล...
- Shares:
![](/images/articles/2017-01-28_00370_01.jpg)
ทีราโน่ และ คันทรี คิทเช่น...
...เดือนธันวา-มกรา-กุมภานี้คนกรุงเทพฯ ไปเที่ยวไปนอนเขาใหญ่มากกว่าสองสามปีที่ผ่านมา...ปีนี้ปีหน้าคนทั้งโลกต้องกินใช้อย่างประหยัด จะไปเที่...
- Shares:
![](/images/articles/2017-01-19_00354_01.jpg)
ฉวาง ( แม่อวย พรานนก)...
สมัยเรียนมหาวิทยาลัยปี 4 ผมขออนุญาตแม่ไปเช่าบ้านรวมอยู่กับเพื่อนอีก 6 คน เหตุผลที่อ้างกับแม่คือบ้านเช่าอยู่ไม่ไกลมหา'ลัยนัก นั่งรถเมล์ต่อเดียว ทํา...
- Shares:
![](/images/articles/2017-01-18_00353_01.jpg)
SIRINDHORN MUSEUM
...จําได้ว่าตอนหนังจูราสสิค ปาร์คเข้ามาฉายในเมืองไทยใหม่ๆ ตอนนั้นรู้สึกตื่นเต้นกับฉากเปิดตัวไดโนเสาร์คอยาว ซึ่งสร้างภาพโดยจากคอมพิวเตอร์กราฟฟิค สร้างได้เหมื...
- Shares:
![](/images/articles/2017-01-18_00352_01.jpg)
ขอบคุณผู้อ่านที่ติดตามแฟนเพจเราเสมอมา...
เมื่อเดือนสิงหาคมปี 2559 ผมริเริ่มการทำกิจกรรมการกุศลในแฟนเพจ www.facebook.com/golferonlinemag โดยรูปแบบกิ...
- Shares: